Doanh nghiệp‎ > ‎

Lễ hội văn hóa giáo dục Hàn Quốc 2015

đăng 02:17, 16 thg 9, 2015 bởi Phạm Phước Tấn   [ đã cập nhật 02:17, 16 thg 9, 2015 ]
 Ngày 30 tháng 06 năm 2015 vừa qua, Trung Tâm Giáo Dục Thanh Thiếu Niên Hàn Việt phối hợp cùng Trường Trung Cấp KTKT Quận 12 tổ chức  “Lễ Hội Văn Hóa Giáo Dục Hàn Quốc 2015”

nhằm mục đích động viên các học sinh có thành tích học tập tốt trong năm học và tạo sân chơi bổ ích cho các học sinh tìm hiểu, giao lưu về văn hóa nước bạn - Hàn Quốc, cũng như tăng cường mối quan hệ giữa hai nước Việt Nam và Hàn Quốc trong môi trường giáo dục.

Với các em học sinh có thành tích học tập tốt trong năm học được nhận những phần học bổng có giá trị. 

Những phần học bổng dành cho các bạn học sinh có thành tích học tập tốt.

Ngoài ra, trong ngày hội các em học sinh còn được thử sức mình trong các trò chơi đầy thú vị như Rung Chuông Vàng, Đoán Chữ, và đặc biệt nhất là phần thi giao lưu KPOP giữa các bạn học sinh đến từ các khoa của trường Trung Cấp KTKT Quận 12. 

Cùng khuấy động trong trò chơi “Rung Chuông Vàng – Đoán Chữ”

Nào cùng thả ga với các tiết mục KPOP nhé !

Kết thúc ngày hội, các bạn học sinh còn được nhận những phần quà hấp dẫn từ BTC trao tặng. Những tiết mục văn nghệ đặc sắc của các bạn học sinh đã đem lại niềm vui, nụ cười sảng khoái cho tất cả các thành viên tham gia ngày hội.  

Nhận quà nào !

Cùng hồi hộp nhận giải thưởng phần thi KPOP.

P.V: YANG

Comments